เทศบาลเมืองพิชัย ส่งเสริมองค์กรสุขภาพดี Healthy Organization ตรวจสุขภาพประจำปีให้แก่บุคลากร
เทศบาลเมืองพิชัย จัดกิจกรรมตรวจสุขภาพประจำปีให้แก่บุคลากรของเทศบาลฯ ทุกคน ตามโปรแกรมตรวจสุขภาพมาตรฐานของโรงพยาบาลค่ายสุรศักดิ์มนตรี เพื่อให้บุคลากรเห็นความสำคัญกับการดูแลและรักษาสุขภาพ รวมทั้งเป็นการตรวจคัดกรองโรคต่างๆ หากตรวจพบรวดเร็วก็จะสามารถทำการรักษาได้ทันท่วงที ตลอดจนเป็นการส่งเสริมให้บุคลากรมีสุขภาพที่ดี นำไปสู่การปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ อีกทั้งเทศบาลฯ ยังส่งเสริมการจัดสภาพแวดล้อมในที่ทำงานให้เอื้ออำนวยต่อการสร้างเสริมสุขภาพของพนักงาน มีศูนย์กีฬาและนันทนาการ (Fitness) ของสำนักงาน เพื่อให้พนักงานมีสุขภาพดี และนำมาซึ่งประสิทธิภาพของการทำงาน ซึ่งจะส่งผลให้ประชาชนได้รับการบริการที่ดีต่อไป
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448626538_786491820233160_6409374675725500476_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448656193_786491916899817_4027381685355347058_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448680146_786491790233163_1915060099629516564_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448718151_786491776899831_2366316262000232839_n-1024x683.jpg)