เทศบาลเมืองพิชัย รับมอบเงินสงเคราะห์ครอบครัวที่ประสบปัญหาทางสังคม จาก พม.ลำปาง จำนวน 49 ราย รวม 147,000 บาท
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 นายสองเมือง วงค์ไชย นายกเทศมนตรีเมืองพิชัย เป็นตัวแทนเทศบาลเมืองพิชัย รับมอบเงินสงเคราะห์ครอบครัวที่ประสบปัญหาทางสังคม จากนายธนู ธิแก้ว พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดลำปาง ซึ่งสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดลำปาง สังกัดกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (พม.) ได้มอบเงินสงเคราะห์ครอบครัวผู้ประสบปัญหาทางสังคม (ฉุกเฉิน) จำนวน 49 ราย รายละ 3,000 บาท รวมเป็นเงินจำนวน 147,000 บาท โดยมีการโอนเงินเข้าบัญชีของผู้ขอรับเงินสงเคราะห์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึ่งที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ฝ่ายสวัสดิการสังคม เทศบาลฯ ร่วมกับ พม.ลำปาง มีการลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมบ้านและสอบข้อเท็จจริงกรณีผู้ประสบปัญหาทางสังคม เพื่อพิจารณาให้ความช่วยเหลือเงินสงเคราะห์ครอบครัวช่วยเหลือดูแลกลุ่มเป้าหมายที่ประสบปัญหาความเดือดร้อนทางสังคมอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450305456_799516802263995_6901023516693675054_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450516011_799516318930710_1789656553474104886_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450537557_799516332264042_3724720680046774217_n-1024x683.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/07/450760048_799516455597363_2854550337009450752_n-1024x683.jpg)