ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองพิชัย รณรงค์ต่อต้านยาเสพติด เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก สร้างภูมิคุ้มกันให้เด็กและเยาวชนในพื้นที่
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองพิชัย จัดกิจกรรมรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 “รวมพลังไทย สร้างครอบครัว ชุมชนอุ่นใจ พ้นภัยยาเสพติด” เฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา มหาราชา โดยองค์การสหประชาชาติ กำหนดให้วันที่ 26 มิถุนายน ของทุกปีเป็นวันต่อต้านยาเสพติดโลก ซึ่งเทศบาลเมืองพิชัยให้ความสำคัญในการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด โดยจัดให้มีการรวมพลังของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในสังกัดเทศบาลเมืองพิชัย รณรงค์สร้างกระแสการต่อต้านยาเสพติด และร่วมกันประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านยาเสพติดทุกรูปแบบ รวมทั้งให้ความรู้เกี่ยวกับภัยจากยาเสพติด เปิดโอกาสให้เด็กๆได้แสดงออกในทางเชิงสร้างสรรค์ และร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการส่งเสริมการแก้ไขปัญหายาเสพติด
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448968909_790116499870692_4410124115642275555_n.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/448997114_790116513204024_4532947694017844972_n-1024x768.jpg)
![](https://www.pichaicity.go.th/wp-content/uploads/2024/06/449134048_790116493204026_7257758664771174496_n-1024x768.jpg)